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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AHITIMISHA ZIARA YA KIKAZI MKOANI MTWARA 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amewataka 

viongozi kuacha kuwanyonya wakulima kwa kuwakata fedha za mauzo na 

kuzipeleka katika mifuko ya maendeleo ambayo haipo kisheria.  

 

Rais Samia ametoa tamko hilo wakati akihutubia katika mkutano wa hadhara 

uliofanyika uwanja wa Bomani uliopo Masasi Mji.  

 

Aidha, Rais Samia amewaelekeza viongozi hao kuiweka bayana mifuko iliyopo katika 

maeneo yao ili ijulikane, ikaguliwe na kuweka wazi mapato na matumizi yake.  

 

Vile vile, Rais Samia amewataka watendaji wa Halmashauri ya Mji wa Masasi 

kuelekeza fedha za mapato ya halmashauri kutekeleza miradi ya maendeleo badala 

ya kusubiri fedha kutoka serikali kuu. 

 
Kuhusu changamoto ya umeme katika Wilaya hiyo, Rais Samia amesema mkandarasi 

yuko kazini kuunganisha Masasi na gridi ya taifa na mradi huo unatarajiwa 

kukamilika baada ya miezi 18 hivyo kufanya umeme kuwa wa uhakika.  

 
Awali Rais Samia alikagua ghala la kuhifadhi chakula la Mangaka wilayani 
Nanyumbu na kuzungumza na wananchi wa eneo la Round About ambapo 
amewaeleza kuwa Serikani inatarajia kujenga kongani ya viwanda wilayani humo.  
 
Rais Samia amehitimisha ziara yake mkoani Mtwara na kuanza ziara katika mkoa wa 
Lindi ambapo amehutubia wananchi katika mkutano wa hadhara uliofanyika kata ya 
Likongolewe wilaya ya Liwale na Nachingwea mjini. 
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